- Advertisement -

Kotu ta Kori Ɗan Takarar Gwamnan PDP a Delta

0

Kotu ta Kori Ɗan Takarar Gwamnan PDP a Delta - Dimokuradiyya

Kotu ta Kori Ɗan Takarar Gwamnan PDP a Delta

- Advertisement -

Babban Kotun Tarayya dake Abuja ta kori Sherif Oborevwori a matsayin Ɗan Takarar Gwamnan Jahar Delta a Jam’iyyar PDP domin Babban Zaɓen Shekarar 2023.

Mai Shari’a Taiwo Taiwo a ranar Alhamis ya gano cewa Oborevwori ya kai bayanan ƙarya ga Hukumar Zaɓe Mai Zaman Kanta INEC, inda yayi ƙari akan takardun sa, domin Takarar Gwamna.

Jojin ya kuma umarci INEC da PDP data sanya David Edevbie a matsayin Ɗan Takarar Gwamnan Jahar Delta a PDP a Babban Zaɓen Shekarar 2023 a Jahar.

- Advertisement -

Oborevwori wanda shine Shugaban Majalisar Dokoki ta Jahar Delta, ya zama Ɗan Takarar PDP bayan zaɓen fidda Gwani da aka yi a ranar 25 ga watan Mayu na Shekarar nan.

A wata ƙara da Edevbie ya shigar, wanda ya kasance tsohon Kwamishinan Kuɗi a ƙarƙashin Gwamna James Ibori, Wanda ya zo na biyu, ya zargi Oborevwori da bayanan ƙarya a takardun sa da ƙare-ƙare a shekarun sa.

- Advertisement -
wt11 gif

- Advertisement -

Get real time updates directly on you device, subscribe now.

Leave A Reply

Your email address will not be published.

This website uses cookies to improve your experience. We'll assume you're ok with this, but you can opt-out if you wish. Accept Read More

Privacy & Cookies Policy