Wannan shine Jawabi na Ƙarshe na ranar Dimokuraɗiyya a matsayin Shugaban Ƙasar ku — Buhari ya tunatar da ƴan Najeriya

0

Wannan shine Jawabi na Ƙarshe na ranar Dimokuraɗiyya a matsayin Shugaban Ƙasar ku — Buhari ya tunatar da ƴan Najeriya - Dimokuradiyya

Wannan shine Jawabi na Ƙarshe na ranar Dimokuraɗiyya a matsayin Shugaban Ƙasar ku — Buhari ya tunatar da ƴan Najeriya

Shugaban Ƙasa Muhammadu Buhari ya shaidawa ƴan Najeriya cewa bazai ƙara yi masu jawabi ba, a matsayin Shugaban Ƙasa a ranar Dimokuraɗiyya.

Ya bayyana haka a cikin jawabin da ya yiwa Ƙasa a ranar Lahadi.

A jawabin, Shugaban Ƙasa Muhammadu Buhari ya karanto wasu daga cikin ƙalubale da nasarorin Gwamnatin sa.


Download Mp3

Ya bayyana gamsuwar sa da yanda aka gudanar da Zaɓen Fidda Gwani na Jam’iyyu domin Babban Zaɓen Shekarar 2023, yana mai cewa Jam’iyyu sunyi abinda ya dace.

Yace Shugaban Ƙasa da zai gaje shi, zai kasance an zaɓe shi ne ta hanyar Zaɓe na Adalci, yana mai kira ga Ƴan Najeriya dasu fito suyi aikin su na ƴan Ƙasa.

“Yaku ƴan Najeriya, a yau itace ranar 12 ga watan yuni da muke bikin ranar Dimokuraɗiyya ta Ƙasa, wanda kuma muke murnar samun haɗin kan ƙasar mu.

“A shekarar 2018, mun matsar da ranar Dimokuraɗiyya daga 29 ga watan Mayu zuwa 12 ga watan yuni. Wannan canji ya tunatar da ƴan Najeriya gudanar da zaɓe na adalci.

wt11 gif

Leave A Reply

Your email address will not be published.

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

This website uses cookies to improve your experience. We'll assume you're ok with this, but you can opt-out if you wish. Accept Read More

Privacy & Cookies Policy